Wayar Hannu
0086 13807047811
Imel
jjzhongyan@163.com

Babban Ka'idar Generator

Akwai yanayi mara kyau da yawa waɗanda zasu iya haifar da lalacewa ga janareta.Wasu daga cikin waɗannan sharuɗɗan na faruwa ne sakamakon gazawar da ke cikin janareta ko ɗaya daga cikin na'urorinsa wasu kuma sun samo asali ne daga tsarin wutar lantarki da kanta.Tebur mai zuwa yana taƙaita nau'ikan gazawar da za su iya faruwa da hanyoyin kariya masu alaƙa.

labarai-3-1

Laifi na Ground Stator

Babban abin da ya fi faruwa na iskar stator shine rushewar rufin tsakanin lokaci guda da ƙasa.Ba a gano shi ba, wannan kuskuren na iya lalata tushen janareta da sauri.Hakanan ana iya samun gobara akan injinan sanyaya iska.Ƙarfin sinadari daban-daban na stator don gano kuskuren ƙasa aiki ne na samuwan laifin ƙasa.Don haka, ana buƙatar kariyar kuskuren ƙasa gabaɗaya don stator.

Generators suna samar da makamashin da duk wani lodin da ke cikin tsarin wutar lantarki ke amfani da shi da kuma yawancin ƙarfin da ake buƙata don samar da abubuwan da ke haifar da su ta yadda za su kiyaye wutar lantarkin tsarin a ƙimar ƙima.Tsarin wutar lantarki yana da ɗan ƙaramin ƙarfi don ajiyar makamashi.Don haka, dole ne a maye gurbin tsararrun da suka ɓace nan da nan ko kuma a zubar da kwatankwacin adadin kaya.Yana da mahimmancin farko cewa tsarin kariya ga janareta yana da tsaro sosai yayin tashin hankali na waje.

Janareta wani bangare ne na hadadden tsari wanda ya hada da na'urar motsa jiki, mai kara kuzari, da tsarin taimako daban-daban.Baya ga gano gajerun da'irori, ana buƙatar kariya ta janareta IED don gano ɗimbin yanayi mara kyau wanda zai iya lalata janareta ko ɗaya daga cikin tsarinsa.Ana iya rarraba janareta zuwa manyan nau'ikan guda biyu: ƙaddamarwa da daidaitawa.Induction yawanci suna da ƙananan girma, suna zuwa ƙasa da kVA ɗari, kuma yawanci ana kore su daga injin mai juyawa.Injunan aiki tare suna da girma daga kVA ɗari da yawa zuwa 1200 MVA.

Za a iya motsa janareta masu aiki tare ta hanyar manyan masu motsa jiki iri-iri, gami da injuna masu jujjuyawa, injin turbin ruwa, injin konewa, da manyan injin tururi.Nau'in injin turbin yana rinjayar ƙirar janareta don haka yana iya tasiri ga buƙatun kariya.Girman janareta da hanyarsa na ƙasa suma suna shafar kariyar sa.Injuna kanana da matsakaita galibi ana haɗa kai tsaye zuwa cibiyar sadarwar rarraba (haɗe kai tsaye).A cikin wannan tsarin ana iya haɗa inji da yawa zuwa bas iri ɗaya.Yawancin injuna yawanci ana haɗa su ta hanyar na'ura mai ba da wutar lantarki da aka keɓe zuwa cibiyar sadarwar watsawa (haɗin naúrar).

Na'ura mai ba da wutar lantarki ta biyu a tashoshi na janareta yana ba da ƙarfin taimako ga naúrar.An kafa janareta don sarrafawa daga lalata wutar lantarki da kuma sauƙaƙe aikin ayyukan kariya.Ana yin amfani da janareta masu haɗin kai kai tsaye sau da yawa ta hanyar ƙaramin ƙarfi wanda ke iyakance laifin ƙasa zuwa 200-400 amps.Nau'in da aka haɗa naúrar yawanci suna ƙasa ta hanyar matsananciyar rashin ƙarfi wanda ke iyakance halin yanzu zuwa ƙasa da 20 amps.

Don haɗin kai kai tsaye, ƙananan injuna masu ƙasa, ana amfani da hanyar gano tushen halin yanzu.Wannan kariyar yana buƙatar zama mai sauri da kulawa don kurakuran ƙasa na ciki yayin da a lokaci guda amintacce yayin hargitsi na waje.Ana iya samun wannan ta amfani da ƙayyadadden ɓangarori na ɓarna na ƙasa ko yanki mai tsaka tsaki.Ƙuntataccen ɓangaren ɓarna na ƙasa wanda aka aiwatar a cikin G30 da G60 yana amfani da tsarin hana abubuwa masu ma'ana wanda ke ba da babban matakin tsaro yayin kurakuran waje tare da mahimmin jikewar CT.

Don haɗin haɗin naúrar, injunan da ke ƙasa masu ƙarfi, ana amfani da hanyoyin tushen wutar lantarki galibi don samar da gano kuskuren ƙasa.Yin amfani da haɗe-haɗe na asali da na uku masu jituwa na ƙarfin wutar lantarki, ana iya samun ɗaukar nauyin ƙasa don 100% na iskar stator.GE relays yana amfani da kashi na uku masu jituwa wanda ke amsa ma'aunin tsaka-tsaki da matsakaicin ƙimar jitu na uku.Wannan nau'in abu ne mai sauƙi don saitawa kuma ba shi da hankali ga bambance-bambance a cikin matakan jituwa na uku ƙarƙashin aiki na yau da kullun.

Kuskuren Mataki na Stator

Laifi na lokaci da ba su shafi ƙasa ba na iya faruwa a ƙarshen iska ko a cikin ramin da ke cikin injinan da ke da coils na lokaci ɗaya a cikin rami ɗaya.Ko da yake kuskuren lokaci ba shi da yuwuwa fiye da kuskuren ƙasa, halin yanzu da ke fitowa daga wannan kuskuren baya iyakancewa ta hanyar datse ƙasa.Don haka yana da mahimmanci a gano waɗannan kurakuran da sauri don iyakance lalacewar injin.Tunda tsarin tsarin XOR yana da girma musamman a janareta, nau'in bambancin stator yana da sauƙin kamuwa da saturation na CT saboda ɓangaren DC na yanzu yayin tashin hankali na waje.G60 stator bambanta algorithm yana ƙara ƙarin tsaro a cikin tsarin duba jagora lokacin da ake zargin saturation na CT saboda ko dai abubuwan AC ko DC na yanzu.


Lokacin aikawa: Janairu-30-2023